Magnet mai gefe guda ɗaya
A matsayin babban madaidaici, kayan fasahar aunawa mara asara, ana amfani da karfin maganadisu sosai a fagagen ilimin kasa, likitanci, ilmin halitta da sinadarai. Kayan aikin maganadisu na al'ada galibi suna amfani da sifofin maganadisu da ke rufe, kamar U-dimbin yawa da siffar ganga, wanda ke haifar da ƙarancin buɗewa da ɗaukar kayan aikin, kuma ba za su iya auna abubuwa a saman ba, wanda ke iyakance iyakokin aikace-aikacen.
Hanyar faɗakarwar maganadisu mai gefe guda ɗaya an yi amfani da ita sosai kuma an haɓaka ta cikin 'yan shekarun nan. Tsarin maganadisu mai gefe guda zai iya magance matsalolin da aka ambata a sama. Siffofinsa su ne: tsarin a buɗe yake, ba ya ƙunshi abin da aka auna, ana iya auna shi kai tsaye a saman, kuma yana da fa'idar amfani; ƙanƙanta ne, mai nauyi, kuma mai sauƙin ɗauka.
Wannan maganadisu mai gefe guda ɗaya wanda CSJ ya samar yana ɗaukar tsarin maganadisu na Halbach rabin zobe. Tsarin maganadisu ya dogara ne akan ainihin ƙa'idar filin lantarki don haɓaka girman maganadisu da sigogin tsari akan ƙarfin filin tsakiya, daidaiton daidaitaccen filin maganadisu da madaidaicin tsayin daka wanda tsarin magnetin rabin zoben Halbach ya samar. Tsarin maganadisu na iya haifar da nau'i a kwance da madaidaiciyar gradient rarraba filin maganadisu da ake buƙata don gwaje-gwajen ƙarfin maganadisu na maganadisu ba tare da ƙara coils ba, ya fahimci ƙaramin ƙarfi da ɗaukar nauyi na kayan aikin maganadisu, kuma yana ƙara faɗaɗa kewayon aikace-aikacen kayan aikin maganadisu na maganadisu.