sub-head-wrapper "">

Tsarin Rarraba Filin Magani

Takaitaccen Bayani:

Haɓaka fasahar lantarki ya haɓaka haɓaka kayan aikin lantarki cikin sauri a cikin rayuwar yau da kullun da samarwa.Rin tasirin yanayin filin da ke da alaƙa da shi a jikin ɗan adam da muhallin rayuwa ya kuma jawo hankali sosai. Sakamakon binciken gabaɗaya ya nuna cewa tasirin zafi na filayen electromagnetic mai yawa yana cutar da jikin ɗan adam.

 


Bayanin samfur

Alamar samfur

Gabatarwar samfur

Haɓaka fasahar lantarki ya haɓaka haɓaka kayan aikin lantarki cikin sauri a cikin rayuwar yau da kullun da samarwa.Rin tasirin yanayin filin da ke da alaƙa da shi a jikin ɗan adam da muhallin rayuwa ya kuma jawo hankali sosai. Sakamakon binciken gabaɗaya ya nuna cewa tasirin zafi na filayen electromagnetic mai yawa yana cutar da jikin ɗan adam.

Filayen wutar lantarki mara ƙarancin ƙarfi gabaɗaya suna nufin raƙuman lantarki tare da mitoci a ƙasa da 300Hz. Yawancin muhallin electromagnetic da ke da alaƙa da rayuwar yau da kullun suna cikin matsanancin hali. Misali, tasirin watsa wutar lantarki na UHV, jigilar jirgin ƙasa, da fasahar levitation magnetic akan lafiyar ɗan adam ya sami kulawa mai yawa daga al'umma, har ma ya shafi tsarawa da yanke shawara na wasu manyan gine-ginen kayayyakin more rayuwa.

Kodayake an gudanar da ɗimbin ɗimbin ɗimbin bincike kan illolin ilimin halittu na mawuyacin yanayin yanayin wutar lantarki na shekaru masu yawa, har yanzu ba a samar da ƙarshen binciken bincike mai ɗorewa ba. Dalili shi ne rashin daidaiton kayan gwaji da hanyoyin bincike tsakanin dakunan gwaje -gwaje da masu bincike na haifar da bambance -bambance a sakamakon gwajin. A cikin 'yan shekarun nan, hanyoyi daban-daban na zahiri da suka haɗa da filayen lantarki, filayen maganadisu, da haskoki masu nisa mai nisa sun fara shiga tsakani a fannonin magungunan gyarawa da injiniyan halittu. Nazarin tasirin ilmin halitta da hanyoyin da suka dace da ilimin halittu a ƙarƙashin aikin fannoni daban -daban na jiki sun yi tasiri wajen gujewa mahalli na zahiri masu cutarwa. Binciko sabbin hanyoyin jiyya masu inganci, daidaita samfura da kasuwanni a fannonin da ke da alaƙa, da kuma samar da ka'idojin jagoranci na kimiyya don tsara ingantattun tsare -tsaren jiyya. Yin amfani da ma'auni, na'urar samar da filin sararin samaniya na duniya zai inganta haɓaka aikin bincike mai alaƙa.

A halin yanzu, babu wani kayan aiki da ke da alaƙa a cikin rahotannin jama'a wanda zai iya amfani da filin wutar lantarki/magnetic a cikin sarari guda ɗaya don haɗaɗɗen tsarin samar da wutar lantarki/magnetic don nazarin tasirin ilmin halitta da hanyoyin amsawar halittu a cikin yanayi mai yawa.

 

Siffofin samfur

1.Tsarin tsarin tsararraki na yanayin filin electromagnetic zai iya warware matsalar gudanar da bincike kan tasirin ilimin halittu da injin amsa yanayin halittu a cikin yanayin filin da yawa a ƙarƙashin yanayin filin jiki guda biyu na filin wutar lantarki da filin magnetic, da kuma gane matakai daban-daban na filin magnetic. muhalli da yanayin filin lantarki a cikin yankin kwanciyar hankali na filin magnetic.

2.Daɗaɗɗen tsarin tsari, saitin siginar sassauƙa;

3.High throughput, m, daidaitacce da yanayi da yawa; 

4.Can iya nuna yanayin muhalli na filin zahiri a cikin yanayi mai yawa da girma-girma a ƙarƙashin yanayin jirgin sama da al'adun 3D;

5.Za a iya amfani dashi azaman saitin daidaitattun kayan aiki don bincike da koyarwa a fagen biomedicine don cimma mahalli da yawa na magnetic da electromagnetic a sarari ɗaya; Yin kwaikwayon yadda yakamata yana magance matsalolin hanyoyin bincike marasa daidaituwa da manyan bambance -bambance a cikin sakamako tsakanin bincike na yanzu akan tasirin ilimin halittar lantarki da filayen magnetic a dakunan gwaje -gwaje daban -daban.

 


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Samfura masu dangantaka